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Mifugo atua kunadi

kifurushi ‘Ufugaji Bora’ cha Dk. Samia

. Awapa darasa mwelekeo ng'ombe wao 600,000

Neema Hussein, MPANDA

1 siku chache zimepita

mkoani Katavi, kuliku-

wapo na maonyesho ya

kila mwaka yanayoitwa
Wiki ya Mwanakatavi ambayo
mwasisi wake ni Mkuu wa Mkoa.
Mwanamvua Mrindoko, sasa
ikiunda mjumuiko Kkitaifa wa
mwaka wa pili mfululizo, tangu
kuanzishwa.

Hiyo inagusa zaidi miradi ya
maendeleo kimkoa, huku se-
hemu mojawapo ya vigezo vya
kiuchumi kwa mkoa ni ufugaji.
fkiwamo ngombe na samaki.

Ni vitega uchumi ambavyo
tayari kuna maelekezo ya kisera
ya Rais Dk. Samia Suluhu Hassan,
sasa ikinadiwa kila kona kuongo-
zwa na Mtendaji Mkuu serikalini,
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa,
anayehimiza mifugo kidogo, in-
ayotunzwa kwa stadi za kisasa.

Mbali na ufugaji ambao uko
juu kitaifa, pia kuna vigezo ving-
ine vya kiuchumi mkoani humo
vinavyojumuisha kilimo, hifadhi
za kitalii na biashara. Mkuu wa
Mkoa Mrindoko, katika taarifa

yake anafafanua:
“Mkoa wa Katavi tuna ngombe
* zaidi ya laki tisa, mbuzi zaidi ya
laki moja, kondoo zaidi ya elfu
59, nguruwe elfu kumi na saba,
kuku zaidi ya laki saba, bata
zaidi ya elfu 44, punda zaidi ya
elfu moja, njiwa zaidi ya elfu 26,
kanga zaidi ya elfu moja, sungura
zaidi ya elfu moja,”
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Viongozi Wizara ya Kilimo, Mkuu

maonyesho ya Wiki ya Mwanakatavi,

uendeshaji wake unaingia katika
dondoo za maelekezo ya Rais Dk.
Samia, anayedai mageuzi katika
ufugaji nchini kuwa kisasa, mifu-
go kidogo, lakini yenye tija zaidi.

Hilo linahimizwa na Waziri
Mkuu Kassim Majaliwa, ambaye
Machi mwaka huu alipokuwa
Handeni mkoani Tanga, aka-

wa Mkoa wa Katavj, Mwanahawa Mrindoko na timu yake, wakizuru
siku chache zilizopita mjini Mpanda. PICHA: NEMA HUSSEIN

ya Rais Dk. Samia katika ufugaji
kisasa.

“Serikali hii imesema eneo la
Msomera (IHandeni) litakuwa
eneo la mfano kwa ufugaji wa
kisasa na wa kibiashara. Kwa
hiyo, ni lazima tuweke utaratibu
wa kufanya lionekane ni eneo la
ufugaji wa kisasa,” anatamka Ma-
jaliwa.

“Wizara ya Mifugo pamoja na
Ofisi ya Rais - TAMISEMI ten-
genezeni taratibu za kuonyesha
mfugaji wa Msomera mwenye
ngombe 70 anafuga kwa tija zai-
di kuliko mwenye ng'ombe 300.
Hii inaweza kutumika hata kwe-
nye mikoa mingine ambako kuna
walugaji,” anasisitiza Majaliwa.

Kwa mujibu wa Waziri wa

Mifugo ma Ui, aina hryo ya
ufugaji ambayo maelekezo
Rais yanafika pia kwermye ssmalki.
akitaja mwitikio wa Rais kiutend-
aji, serikali imeunda kinachotwa
Programu Samia Ufugjikwa Tip
(SAUTD
Akaziagiza Ofsi ya Rais

TAMISEMI pamoia na Wizara
ya Mifugo, ziweke utaratibu
utakaowafanya wafugsi wafuge
kitaalamu. badala ya utaratibu
wa mtu kuwa na mifugo ming.
halafu anashindwa kuhudumia,
akiutaja utaratibu unakesa tig.

W] MWANA KATAV]

Miezi saba baada ya Majlwa
kuagiza ufugaji bora Handeni
mnamo Oktoba 26 katika mao-
nyesho ya Wiki ya Mwana Katavi
mjini Mpanda, ilikuwa siku maal-
um ya Mifugo, Uvuvi na Lishe,
mgeni rasmi wa siku akawa Nar
bu Waziri wa Mifugo na Uvuvi
Alexander Mnyeti.

Hapo akawa na maelekezo ya
kiserikali kuhusu Dira ya Rais
Dk. Samia na mkakati wa wizara
yake, ikiwamo SAUT], akitamka:
~Serikali kupitia wizara hii w-
meendelea kuhamasisha ufugaji

~Katavi ni miongoni mwa mae-
neo ambayo bado yana ufugji
holela, ufugji usiokuwa na tja,
ufugaji ambao ngombe hawana
mwenyewe, wakiamka asubuhi
hawaelewi wanakwenda kula
wapi nyast.
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Vigezo hivyo vya maendeleo, ~sisitiza utekelezaji wa maelekezo
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